నూతన వంగడాలేవి?

వ్యవసాయ విశ్వవిద్యాలయాల్లో శాస్త్రవేత్తలు కనుగొన్న నూతన వంగడాలు రైతులకు అందుబాటులో ఉండడం లేదు. కొంతమంది రైతులు మాత్రమే కొత్త వంగడాలు తెచ్చుకోగలుగుతున్నారు. ఇప్పటికీ కందిలో వ్యవసాయ శాఖ ఎల్‌ఆర్‌జీ-47 రకం, ఐసీపిఎల్‌ 87119 రకం వంటి విత్తనాలు 30 ఏళ్లుగా అమ్ముతున్నారు. దీని వల్ల చాలా నష్టపోతున్నాం.
 కె. జోగిరెడ్డి, రైతు నందివనపర్తి
నూతన వంగడాలన్నింటినీ ఎప్పటికప్పుడు మార్కెట్లోకి విడుదల చేస్తున్నాం. మండల వ్యవసాయ శాఖ అధికారి ఇండెంట్‌ పెడితే రాయితీపై కొత్త రకం వంగడాలను రైతులకు అందిస్తాం. జొన్న, కంది, ఆముదం, మొక్కజొన్న తదితర కొత్తరకం వంగడాలను మండల కేంద్రంలోని వ్యవసాయ శాఖ కార్యాలయాలకు పంపుతాం. ఈ విషయంలో రైతులు ఆందోళన చెందరాదు. పాలెం వ్యవసాయ శాఖ రూపొందించిన కొత్తరకం వంగడాలు ఇప్పటికే అందుబాటులో వున్నాయి. కొత్త వంగడాలు కావాలని మండల వ్యవసాయ అధికారి దృష్టికి తెస్తే తక్షణం వాటిని పంపుతాం.
 ప్రవీణ్‌కుమార్‌, వ్యవసాయ శాఖ శాస్త్రవేత్త
Credits : Andhrajyothi

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *