రైతు ఇంటికే ఎరువులు

  • ఆన్‌లైన్‌ బుకింగ్‌తో ఉచిత డెలివరీ
ఆన్‌లైన్‌ ద్వారా తమకు నచ్చిన వ్యవసాయ ఉత్పాదకాలను కొనుగోలు చేసుకునే అవకాశంతో పాటు వాటిని ఉచితంగా రైతు ఇంటికే పంపించే సదుపాయాన్ని ఇండియన్‌ ఫార్మర్‌ ఫెర్టిలైజర్‌ కోఆపరేటివ్‌ లిమిటెడ్‌(ఇఫ్కో) కల్పిస్తోంది. ఇందుకోసం ఇండియన్‌ కోఆపరేటివ్‌ డిజిటల్‌ ఫ్లాట్‌ఫాం www.iffcobazar.in అనే వెబ్‌సైట్‌ను ఇటీవల ప్రారంభించింది. ఇది తెలుగుతో సహా 13 భాషల్లో ఉంటుంది. ఈ వెబ్‌సైట్‌ ద్వారా నీటిలో కరిగే రసాయన ఎరువులు, ఆగ్రో కెమికల్స్‌, బయో ఫెర్టిలైజర్స్‌, ఇతర వ్యవసాయ ఆధారిత ఉత్పత్తులను కొనుగోళ్లు జరిపే ఏర్పాట్లు చేసింది. ఇవన్నీ ఐదు కిలోల లోపు ప్యాకెట్లుగా ఉంటాయి. వీటిని కొనుగోలు చేసిన రైతులకు ఛార్జీలు లేకుండా ఉచితంగా ఇంటికి పంపుతామని ఇఫ్కో ప్రకటించింది.
ఫైబర్‌ నెట్‌తో ప్రకృతి సేద్యంపై శిక్షణ
రాష్ట్రంలో ఫైబర్‌నెట్‌ సాయంతో ప్రకృతి సేద్యంపై రైతులకు శిక్షణ ఇప్పించాలని ప్రభుత్వం యోచిస్తోంది. పెట్టుబడి లేని ప్రకృతి వ్యవసాయాన్ని ప్రోత్సహించదలిచిన సీఎం చంద్రబాబు ప్రకృతి వ్యవసాయానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వ సలహాదారుగా ఉన్న పద్మశ్రీ పాలేకర్‌కి శిక్షణా కార్యక్రమాల బాధ్యత అప్పగించారు. రాష్ట్రంలోని 13వేల గ్రామాల్లో ఫైబర్‌నెట్‌ ద్వారా నెలకోసారి శిక్షణ తరగతులు నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు. అలాగే ఈ ఏడాది జూన్‌లోగా ప్రకృతి సేద్యంపై రాష్ట్ర, జాతీయ, అంతర్జాతీయ సదస్సులు ఏర్పాటుచేసి, రైతులకు మరింత అవగాహన కల్పించాలని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది.
Credits : Andhrajyothi

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *