మిద్దె తోటలపై అవగాహనా సదస్సు

నగరం శరవేగంగా విస్తరిస్తున్నది. ఫలితంగా మనం తాగే నీరు, పీల్చే గాలి, తినే తిండి అంతా కలుషితం అవుతున్నాయి. మిద్దె తోటల పెంపకం వల్ల వాతావరణంలో ఆక్సిజన్‌ పెరుగుతుంది. ఆరోగ్యకరమైన ఆహారం లభిస్తుందనే దిశగా ప్రజలు ఆలోచిస్తున్నారు. అలా ఆలోచిస్తున్న వారికి అండగా నిలబడేందుకు తెలంగాణ రాష్ట్ర ఉద్యానవన శాఖ సహకారంతో రైతునేస్తం ఫౌండేషన్‌ మిద్దెతోటలపై ఒక రోజు అవగాహనా సదస్సును నిర్వహిస్తున్నది. ఈ నెల 18న ఉదయం 10 గంటల నుంచి సాయంత్రం నాలుగు గంటల వరకు హైదరాబాద్‌ లక్డీకాపూల్‌ రెడ్‌హిల్స్‌లోని ఫ్యాప్సీభవన్‌లో ఈ సదస్సు నిర్వహిస్తున్నట్లు రైతునేస్తం ఫౌండేషన్‌ సారథి యడవల్లి వెంకటేశ్వరావు తెలిపారు. ఉద్యానశాఖ డైరెక్టర్‌ ఎల్‌. వెంకట్రాంరెడ్డి, మిద్దెతోటల నిపుణులు తుమ్మేటి రఘోత్తమ్‌రెడ్డి తదితరులు పాల్గొంటారు.
Credits : Andhrajyothi

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *